Àwọnìmọ́lẹ̀ ọlọ́gbọ́nsystem jẹ́ ètò ilé ọlọ́gbọ́n tí a gbé kalẹ̀ lórí ìmọ̀ ẹ̀rọ Íńtánẹ́ẹ̀tì ti Àwọn Ohun, èyí tí ó lè ṣe ìṣàkóso àti ìṣàkóso àwọn ohun èlò ìmọ́lẹ̀ ilé nípasẹ̀ àwọn ẹ̀rọ alágbára bíi fóònù alágbéka, àwọn kọ̀ǹpútà tábìlì tàbí àwọn agbọ́rọ̀sọ ọlọ́gbọ́n. Ìmọ́lẹ̀ ọlọ́gbọ́n lè ṣàtúnṣe ìmọ́lẹ̀ àti àwọ̀ láìfọwọ́sí gẹ́gẹ́ bí àwọn àyípadà àyíká, dín agbára lílo kù, dín ìtújáde carbon dioxide kù, àti dáàbò bo àyíká. Àwọn ọjà ìmọ́lẹ̀ ọlọ́gbọ́n pẹ̀lú àwọn gílóòbù iná ọlọ́gbọ́n, àwọn fìtílà ọlọ́gbọ́n, àwọn olùdarí ọlọ́gbọ́n, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ètò ìmọ́lẹ̀ ọlọ́gbọ́n lè ṣe ìṣàkóso ìmọ́lẹ̀ ọlọ́gbọ́n nípasẹ̀ àwọn sensọ̀, àwọn mita, àwọn iṣẹ́ ìkùukùu àti àwọn ìmọ̀ ẹ̀rọ mìíràn, èyí tí ó mú kí ìmọ́lẹ̀ ní àwọn ànímọ́ ti adaṣiṣẹ, ọgbọ́n, fífi agbára pamọ́, àti ààbò àyíká, èyí tí ó lè mú kí ìgbésí ayé dára síi, mú kí dídára àti lílo ààyè ilé sunwọ̀n síi. Ètò ìmọ́lẹ̀ ọlọ́gbọ́n tún jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ipò ohun èlò tí ó dàgbà jù ní pápá ilé ọlọ́gbọ́n.
Pẹ̀lú ìdàgbàsókè Íńtánẹ́ẹ̀tì àti Íńtánẹ́ẹ̀tì ọlọ́gbọ́n ti Àwọn Ohun, àǹfààní lílo ètò ìmọ́lẹ̀ ọlọ́gbọ́n gbòòrò gan-an. A lè ṣe àtúnṣe ìmọ́lẹ̀ láti mú kí ìgbésí ayé dùn sí i; ìmọ́lẹ̀ ọlọ́gbọ́n lè yanjú ìṣòro lílo agbára tí àwọn ètò ìmọ́lẹ̀ ìbílẹ̀ ṣòro láti yanjú, àti láti dáàbò bo àyíká; ìmọ́lẹ̀ ọlọ́gbọ́n lè mú ààbò àti ìgbẹ́kẹ̀lé sunwọ̀n sí i, ó sì ní ààbò àti ìgbẹ́kẹ̀lé ju ìmọ́lẹ̀ ìbílẹ̀ lọ; ìmọ́lẹ̀ ọlọ́gbọ́n lè tan àti pa láìfọwọ́sí gẹ́gẹ́ bí àwọn àmì sensọ̀, àkókò, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, èyí tí yóò mú ààbò àti ìgbẹ́kẹ̀lé sunwọ̀n sí i.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-11-2023
